dertaajaf
sarNie Adult
anyone can translate this?
ประเภทป๊อบปูล่าโหวต
- รางวัลนักร้องเพลงลูกทุ่งยอดนิยม อ๊อฟ ศุภณัฐ เฉลิมชัยเจริญกิจ
- รางวัลนักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม บี้ สุกฤษฏิ์ วิเศษแก้ว
- รางวัลนักแสดงหญิงยอดนิยม ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์
- รางวัลนักแสดงชายยอดนิยม ณเดชน์ คูกิมิยะ
- รางวัลภาพยนตร์ไทยยอดนิยม 30 กำลังแจ๋ว
- รางวัลละครไทยยอดนิยม เธอกับเขาและรักของเรา
- รางวัลยอดนิยมขวัญใจมหาชน รุจ ศุภรุจ เตชะตานนท์
ประเภทละคร
- รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ศัลยา จากดอกส้มสีทองช่อง 3
- รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ชุดาภา จันทเขตต์ จากรอยไหมทางช่อง 3
- รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม สรพงศ์ ชาตรี จากคู่เดือดทางช่อง 3
- รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม อารยา เอ ฮาร์เก็ต จากดอกส้มสีทองทางช่อง 3
- รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ณัฐวุฒิ สกิดใจ จากคู่เดือดทางช่อง 3
- รางวัลผู้กำกับละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม อรรถพร ธีมากร จากตะวันเดือดทางช่อง 3
- รางวัลละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม รอยไหมทางช่อง 3
ประเภทภาพยนตร์
- รางวัลบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ลัดดาแลนด์
- รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม น้องปันปัน สุทัตตา อุดมศิลป์ จากลัดดาแลนด์
- รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ป๋อ ณัฐวุฒิ สะกิดใจ จากพุ่มพวง
- รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม เปา เปาวลี พรพิมล จากพุ่มพวง
- รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ปีเตอร์ นพชัย ชัยนาม จากฝนตกขึ้นฟ้า
- รางวัลผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม จิม โสภณ ศักดาพิสิษฎ์ ผู้กำกับลัดดาแลนด์
- รางวัลภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ลัดดาแลนด์จากค่ายจีทีเอช
ประเภทเพลงไทยสากล
- รางวัลศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม slot machine
- รางวัลอัลบั้มยอดเยี่ยมCell ศิลปินSlot Machine
- รางวัลสาขาศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม โทนี่ ผี อัลบั้มกลัวสังกัดเวิร์คแก๊งค์
- รางวัลศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม ธีรนัยน์ ณ หนองคาย สังกัดมูลนิธิดุริยางค์ซิมโฟนีฯ
- รางวัลศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม ณัฐพร ธรรมาธิ อัลบั้ม รักอันเป็นนิรันดร์ สังกัดสองสมิต
- รางวัลเพลงยอดเยี่ยม น้ำพริกถ้วยเก่า ศิลปิน ชรัส เฟื่องอารมณ์
- รางวัลสาขาเพลงบรรเลงยอดเยี่ยม วงดุริยางค์ฟีลฮาร์โมนิกแห่งประเทศไทย(ทีพีโอ)อัลบั้มไทรโยค
ประเภทเพลงไทยลูกทุ่ง
- รางวัลดาวดวงใหม่ลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม วิน ธนาเดช เพลง อกหักมือใหม่ บริษัท ลีโอ มาสเตอร์
- รางวัลดาวดวงใหม่ลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม พิน ดารา เพลง นั่งคิดคนเดียว บริษัท บ้านเพลงสตูดิโอ
- รางวัลเพลงอมตะรังสรรค์ยอดเยี่ยม ขุดดินแช่ง ร้องโดย ฝน ธนสุนทร บริษัทชัวร์เอนเตอร์เทนเมนท์
- รางวัลคำร้องยอดเยี่ยม ชวัลวิทย์ ยิ่งยศเสนี เพลง วีรบุรุษสุดที่รัก ร้องโดย การะเกด
- รางวัลทำนองยอดเยี่ยม เพลง รวงรักรวงแรงใจ ทำนองโดย พยัต ภูวิชัย ร้องโดย น้อย นพเก้า
- รางวัลเรียบเรียงเสียงประสานยอดเยี่ยม ธีระพงษ์ ศักดิ์แก้ว เพลง มนต์เพลงลูกอีสาน ร้องโดย ไหมไทย ใจตะวัน
- รางวัลนักร้องลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม กุ้ง สุธิราช เพลง อยากบอกรัก อัลบั้ม กุ้ง สุธิราช วิรดา วงเทวัญ อาร์สยาม
- รางวัลนักร้องลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม ครีม อาร์สยาม เพลง สองรุมหนึ่ง ซิงเกิล
- รางวัลเพลงยอดเยี่ยม มนต์เพลงลูกอีสาน ร้องโดย ไหมไทย ใจตะวัน อัลบั้ม สังกัดพรรคเพื่อเธอ
- รางวัลป็อบปูล่าโหวต อ๊อฟ ศุภณัฐ
ประเภทป๊อบปูล่าโหวต
- รางวัลนักร้องเพลงลูกทุ่งยอดนิยม อ๊อฟ ศุภณัฐ เฉลิมชัยเจริญกิจ
- รางวัลนักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม บี้ สุกฤษฏิ์ วิเศษแก้ว
- รางวัลนักแสดงหญิงยอดนิยม ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์
- รางวัลนักแสดงชายยอดนิยม ณเดชน์ คูกิมิยะ
- รางวัลภาพยนตร์ไทยยอดนิยม 30 กำลังแจ๋ว
- รางวัลละครไทยยอดนิยม เธอกับเขาและรักของเรา
- รางวัลยอดนิยมขวัญใจมหาชน รุจ ศุภรุจ เตชะตานนท์
ประเภทละคร
- รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ศัลยา จากดอกส้มสีทองช่อง 3
- รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ชุดาภา จันทเขตต์ จากรอยไหมทางช่อง 3
- รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม สรพงศ์ ชาตรี จากคู่เดือดทางช่อง 3
- รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม อารยา เอ ฮาร์เก็ต จากดอกส้มสีทองทางช่อง 3
- รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ณัฐวุฒิ สกิดใจ จากคู่เดือดทางช่อง 3
- รางวัลผู้กำกับละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม อรรถพร ธีมากร จากตะวันเดือดทางช่อง 3
- รางวัลละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม รอยไหมทางช่อง 3
ประเภทภาพยนตร์
- รางวัลบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ลัดดาแลนด์
- รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม น้องปันปัน สุทัตตา อุดมศิลป์ จากลัดดาแลนด์
- รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ป๋อ ณัฐวุฒิ สะกิดใจ จากพุ่มพวง
- รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม เปา เปาวลี พรพิมล จากพุ่มพวง
- รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ปีเตอร์ นพชัย ชัยนาม จากฝนตกขึ้นฟ้า
- รางวัลผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม จิม โสภณ ศักดาพิสิษฎ์ ผู้กำกับลัดดาแลนด์
- รางวัลภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ลัดดาแลนด์จากค่ายจีทีเอช
ประเภทเพลงไทยสากล
- รางวัลศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม slot machine
- รางวัลอัลบั้มยอดเยี่ยมCell ศิลปินSlot Machine
- รางวัลสาขาศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม โทนี่ ผี อัลบั้มกลัวสังกัดเวิร์คแก๊งค์
- รางวัลศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม ธีรนัยน์ ณ หนองคาย สังกัดมูลนิธิดุริยางค์ซิมโฟนีฯ
- รางวัลศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม ณัฐพร ธรรมาธิ อัลบั้ม รักอันเป็นนิรันดร์ สังกัดสองสมิต
- รางวัลเพลงยอดเยี่ยม น้ำพริกถ้วยเก่า ศิลปิน ชรัส เฟื่องอารมณ์
- รางวัลสาขาเพลงบรรเลงยอดเยี่ยม วงดุริยางค์ฟีลฮาร์โมนิกแห่งประเทศไทย(ทีพีโอ)อัลบั้มไทรโยค
ประเภทเพลงไทยลูกทุ่ง
- รางวัลดาวดวงใหม่ลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม วิน ธนาเดช เพลง อกหักมือใหม่ บริษัท ลีโอ มาสเตอร์
- รางวัลดาวดวงใหม่ลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม พิน ดารา เพลง นั่งคิดคนเดียว บริษัท บ้านเพลงสตูดิโอ
- รางวัลเพลงอมตะรังสรรค์ยอดเยี่ยม ขุดดินแช่ง ร้องโดย ฝน ธนสุนทร บริษัทชัวร์เอนเตอร์เทนเมนท์
- รางวัลคำร้องยอดเยี่ยม ชวัลวิทย์ ยิ่งยศเสนี เพลง วีรบุรุษสุดที่รัก ร้องโดย การะเกด
- รางวัลทำนองยอดเยี่ยม เพลง รวงรักรวงแรงใจ ทำนองโดย พยัต ภูวิชัย ร้องโดย น้อย นพเก้า
- รางวัลเรียบเรียงเสียงประสานยอดเยี่ยม ธีระพงษ์ ศักดิ์แก้ว เพลง มนต์เพลงลูกอีสาน ร้องโดย ไหมไทย ใจตะวัน
- รางวัลนักร้องลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม กุ้ง สุธิราช เพลง อยากบอกรัก อัลบั้ม กุ้ง สุธิราช วิรดา วงเทวัญ อาร์สยาม
- รางวัลนักร้องลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม ครีม อาร์สยาม เพลง สองรุมหนึ่ง ซิงเกิล
- รางวัลเพลงยอดเยี่ยม มนต์เพลงลูกอีสาน ร้องโดย ไหมไทย ใจตะวัน อัลบั้ม สังกัดพรรคเพื่อเธอ
- รางวัลป็อบปูล่าโหวต อ๊อฟ ศุภณัฐ